แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง

ฝรั่งเค้าว่า "Show and Shine"

แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 05 ต.ค. 2013, 02:57

รูปภาพ
หลายๆท่านอาจจะงง สำหรับหัวข้อ "แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง"
ผมชื่อ ท๊อป เป็นคนแปดริ้วโดยกำเนิด เพิ่งเรียนจบมาจากบางมดได้สองปี วันนี้เป็นโอกาศอันดีที่จะมาแนะนำตัวกัน
ย้อนไปเมื่อปีที่แล้ว เมื่อตอนกระแสรถคันแรกแรง ผมได้จอง XLT a/t สีขาวไว้1คัน ระหว่างที่รอรถอย่างไม่มีกำหนดก็ได้เกิดอาการถอดใจ
ประกอบกับ ตริตองดูแล้วว่า ถ้าดาวน์มาตอนนี้ แทนที่จะได้ ของรัก อาจจะได้ภาระก้อนโตมาทดแทน จึงจะทำการถอนจองแต่ก็เสียดาย
เลยผลักภาระนั้นไปให้คุณแม่แทน หลังจากจองผ่านไป5เดือน ก็ได้รับมอบรถแรนเจอร์คันแรก แต่เป็นรถสำหรับคุณแม่ผมใช้งาน
ผมก็เอามาขับบ้าง เพื่อสนอง ความอยากที่มีอยู่มากล้น แต่ความอยากได้นั้นก็ยังคงอยู่ ผมก็พยายาม เก็บอาการไว้....จนกระทั้ง ชุดเกียร์ CVT 7Speed
ที่อยู่ในรถHonda Jazz คู่ใจของผมได้ด่วนลาโลกนี้ไป

..เสียงเรียกร้องในใจมันตะโกนออกมาว่า "เรนเจอร์ ดำ ขับสี่ เกียร์ธรรมดา" ถ้าไม่ได้แบบนี้....ไม่เอา พลันก็เลื่อนๆโทรศัพท์หาเบอร์โทรเซลล์คนเดิมที่ออกคันคุณแม่ ที่เป็นศูนย์ที่อยู่ใกล้บ้าน
เซลล์ไม่ค่อยสนใจการขายเท่าไร บอกว่ารถไม่มี..ผมเลยแจ้งไปว่า ถ้ามีความคืบหน้าแล้วส่งข่าวให้ผม ด่วนๆๆๆ
เวลาล่วงเลยผ่านไปประมาณ ครึ่งชั่วโมง ไม่มีการตอบกลับของเซลล์คนแรก...อยู่ๆก็คิดออกว่า "โทรหาเจ้พีชดีกว่า" เพราะ คราวที่รอคันสีขาว พี่ๆในคลับก็ได้แนะนำให้ไปฝากเบอร์ไว้กับเจ้พีช
ในคราที่แล้ว เจ้พีชช่วยหารถให้ผมตลอด.ๆๆๆ ส่วนใหญ่นั้นเป็น ไวด์แทรก เลยไม่ได้รับรถจากเจ้พีชมา ว่าแล้วก็ยกสายต่อสายไปหาเจ้พีช..

หลังจากที่เจะพี่รับสายก็บอก รายละเอียดไปว่าอยากได้อะไร เจ้บอก 4*4 ไม่แน่ใจนะว่าจะมีของมาบ้างมั้ย ผมก็โอเคร นาน6เดือนกรูรอมาแล้ว
หลังจากที่วางสายเจ้พีชไป ไม่ถึงนาที เจ็ก็โทรกลับมา....น้องท๊อป ได้รถแล้ว พร้อมออก เลยรถรอที่ศูนย์แล้ว

ผมอึ้ง........................................... นี่หรือเรนเจ้อร์ที่เค้าว่ากันว่ารอนาน คันแรกรอจนเบื่อ บทจะได้ โทรคุยกัน 1 นาทีได้เนี่ยนะ
แทบจะกรีสแต๋วแตกกันเลยที่เดียว ว่าแล้วก็ขอบคุณเจ้พีชและรอเซลล์รูปงามจากศูนย์ที่1 โทรมา

แล้วเซลล์คนแรกก็โทรมายื่นข้อเสนอ บลาๆๆ ผมก็คิดในใจ ของแถมไม่ค่อยสน มีรถก็พอละ ผมรับเรื่องไว้พิจารณา

ไม่นาน เจ้พีชโทรมาแจ้งว่า ลองคุยกับเซลล์ที่สองด้วยเดี๋ยวจะโทรไป ศูนย์นี้มีรถเลยเหมือนกัน 2คัน

คุณพระ...มีเจ้าสาวรอผม สามคน เลือกไม่ถูกเลยยยย ศูนย์หลัง มีส่วนลดเงินสด 5000 บาทซะด้วย

เลยตัดสินใจว่าจะไปจอง ศูนย์ที่สอง ระหว่างไปศูนย์นี้เพื่อจอง เซลล์เจ้าแรกโทรมา ถามว่าสนใจมั้ย
ผมเลยเล่าตามจริงว่า ล่าสุดผมได้ส่วนลดอะไรบ้าง

แล้วเรื่องที่ไม่คาดฝันก็เกิด ศูนย์แรกบอกว่า เอางี้นะคะ ให้ส่วนลดเงินสด 15000 ของแถม ฟิลม์3เอ็ม ผ้ายาง กรอบป้าย น้ำมัน500 แม็กลายเน่อ ล๊อคยางอะไหล่
(โอ้วแม่จาว ตอนคันแรก ได้ผ้ายาง ฟิล์มกากๆ น้ำมัน 1000 นึง) ผมกำลังไข้วเขว แต่ก็เลือกที่จะต่อรองกับศูนย์ที่สองเพื่อข้อเสนอเดียวกัน เพราะศูนย์ที่สองอยู่ใกล้บ้านมากกว่า

แล้วผมก็ได้ส่วนลดของแถมตามที่ขอไป

เอาละเข้าเรื่อง ...มาชมภาพกันดีกว่า ว่าหลังจากวันที่ผมออกรถ (27-09-2013) ผ่านไป1สัปดาห์ เกิดอะไรขึ้นกับ เจ้า แบล๊คไจแอ้นท์... กันบ้าง

ภาพวันไปตรวจสอบรถตามเช็กลิสต์ครับ
รูปภาพ

ปกติเป็นคนไม่ชอบสีแดงนะครับ...แต่มาเห็นแดง ฟอร์ดแล้ว...หลงรัก..... แต่เกิดวันจันทร์..ที่บ้านเค้าห้ามม
รูปภาพ

วันออกรถ จอดป๊ะกันกับรถคุณแม่ซะเลย
รูปภาพ

กลับมาบ้านละครับ ถ่ายหน้าตามเดิมๆไว้หน่อย
รูปภาพ

ของที่มีติดรถตลอด ตั้งแต่ขับ ซันนี่ แจ๊ส สายพ่วงแบ๊ตใช้บ่อยสุดเพราะชอบลืมปิดไฟหน้าา อิอิ
รูปภาพ

เอามายัดๆไว้หลุมนี้
รูปภาพ

คันไม้คันมือ เป็นโรคชอบความสว่างครับ เลยหยิบๆจับๆ หลอดที่มี จับยัดเข้าไปซะ ดวงนี้เป็นไฟถอย แบบชิพ สว่างมาก
รูปภาพ

อยู่ในโคมแล้วเป็นแบบนี้ครับ ...ที่ตั้งใจไว้คือจะเปลี่ยนหลอดไส้ออกให้หมดทุกจุดในรถ แทนด้วย LED
รูปภาพ

อันนี้โคมไฟส่องแผนที่...จัดหนักๆ คับทุกรู
รูปภาพ

ด้านหน้ากับไฟหรี่....ที่ไม่หรี่...จำไม่ผิด มี68เซลล์ในหนึ่งหลอด
รูปภาพ

เปิดตอนมืด เป็นแบบนี้ครับ...เวลาลากสาวๆขึ้นรถมาจะได้ ตรวจสอบหน้าตาได้ครบถ้วนก่อนที่จะ!@$#^%&*( อิอิ
รูปภาพ

ตอนหลังครับ
รูปภาพ

เปลียนไฟเพดานได้ของแถมเป็นไฟส่องพื้น.. แหม่..คุ้มไปมั้ย 55
รูปภาพ

ไฟถอยครับ.แสงที่ได้ประมาณนี้
รูปภาพ

พอได้มั้ยครับ
รูปภาพ

ของเล่นนิดหน่อยที่คอนโซล ถอดออกมาจากรถเก่า
รูปภาพ

มาถึงหัวใจหลักครับ ...กุญแจรถอิอิ ติดชื่อเสียงเรียงนาม บนแถบสะท้อนแสง พร้อมหาพวกกุญแจเทห์ๆสักอัน
รูปภาพ

ผ่านไปห้าวัน ไมล์ก็ไป 999
รูปภาพ

ที่บ้านเห็นช๊อทนี้ อึ้งกันไปครับ..ว่า เอิ่ม...รถเพิ่งออกมา รื้อแล้วหร่อ..... แต่อย่าไปเครียดครับ ซื้อมาใช้
รูปภาพ

เริ่มด้วยพ่นดำด้านแบบลอกได้
รูปภาพ

ไฟตัดหมอก LED+ไฟวงแหวน LED สีขาว เจิดจ้า ลงบล๊อคได้พอดีไม่ต้องแปลง ใช้น๊อทเดิม ไม่ต้องตัดต่อสาย อ้อ มีต่อนิดนึงคือต่อวงแหวนให้ เป็น DRL
รูปภาพ

ชมแสงกันครับ..เอิ่ม มันสว่างเกินไปนะ 555 โชคดีที่นิสัยผมไม่เปิดตัดหมอกพร่ำเพื่อ เปิดตอน มองเส้นถนนม่ายเจอ กับตอน โชว์รถเท่านั้นน
รูปภาพ

แสงเป็นลำและโฟกัสชัดเจนดีเพราะว่า มีเลนส์รวมแสงครับ
รูปภาพ

ไหนๆมาลองซอยหน้าบ้านซิ
รูปภาพ

เดินกลับมามองย้อยแสง....ไอ้หยา
รูปภาพ

เอากระจังดำมารวมร่างซิ...หล่อมั้ยครับ
รูปภาพ

ซนอีกละ...หาที่ติดเสาวิทยุครับ
รูปภาพ

อาบน้ำให้ลูกชายซะหน่อย ผมเป็นคนชอบล้างเองเพราะ ลงทุนไปกับปั๊มเอย โฟมแลนซ์เอย น้ำยาเอย ลงไปพอควร เลยต้องใช้ให้คุ้มครับ
รูปภาพ

ลองเอาวิทยุเครื่องเก่าๆมาบัดฝุ่นหาที่ลงซิ ในภาพเครื่องบน Yeasu FTM350 DualBand 144/430 +ฟังก์ชั่นติดตามรถผ่าน GPS
เครื่องล่าง MsMashal M1 144/245 ดำแดง ในเครื่องเดียวกัน โยทั้งสองเครื่อง แยกหน้ากากเอาเฉพาะหน้ามาวางที่คอนโซล เอาเครื่องไปหลบไว้หลังเบาะตอนท้ายได้ ปล.ผมCall Sign E27BYU ครับ
รูปภาพ

เมื่อเย็นนี้ผ่านร้านแต่งรถ มีคนทำของหล่นใส่หัวลูกชายผมครับ จ่ายค่ารักษาไป 5500 บาท ขนาด เมตร*เมตรครับ
รูปภาพ

ช่วงหัวคำ วันที่7 ของการออกรถ เลยจอดแวะหากำแพงขาวๆ เทสไฟซะหน่อย
รูปภาพ

ลำแสงก็ประมาณนี้ครับ
รูปภาพ

นอกเหนือจากที่โพสรูปก็มีพรมดำของแดงไวด์แทรกนะครับ ที่ใส่เพิ่มไป แอบเห็นในภาพแรกๆไม่ได้ถ่ายเต็มๆมา

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลาแวะเข้ามาชม และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อยากรู้จักพี่ๆทุกท่านเลย
ที่เห็นผมมีเวลาทำรถเยอะเพราะว่า อยู่บ้านตลอดครับ มันฟุ้งซ่าน..เลยหาอะไรทำ ด้วยความที่ชอบเล่นกับไฟอยู่แล้วเลยไม่รีรอที่จะเปลี่ยน เพื่อแสงที่สว่างกว่าครับ

โปจเจ๊คหน้าจะเป็นอะไร ต้องตามชมนะครับ รับรอง..สว่างได้อีกกกก ขอบคุณครับ ท๊อป/E27BYU
"โดยส่วนมาก รถมักจะเลือกคน" มิตรสหายท่านหนึ่งไม่ได้กล่าว... และเรนเจอร์ก็เลือกผม
ภาพประจำตัวสมาชิก
RGC-1964-E27BYU
เกียร์ว่าง

Re: แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง

โพสต์โดย RGNE-458-translek » 05 ต.ค. 2013, 06:07

หล่อ สมการรอคอยครับ
yenta4-emoticon-0002 yenta4-emoticon-0002 yenta4-emoticon-0002
เรนเจอร์อยู่ในครอบครอง เพื่อนพี่น้องอยู่ในท้องถนน
RGNE-458-translek
เกียร์ 5

Re: แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง

โพสต์โดย RGN-075-Sattha » 05 ต.ค. 2013, 07:29

สุดยอดครับท่าน
ใจรัก
ใจถึง
แต่งแนวโหดแบบแอดมินไปเลยครับ จะได้เข้าก๊วนไปเลย
ลุยไหนลุยนั่น

ขอให้ใช้รถปลอดภัยและมีความสุขกับการใช้รถครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดั่งนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"
RGN-075-Sattha
เกียร์ 6

โพสต์โดย RGNE-200-kaijung » 05 ต.ค. 2013, 08:01

ยินดีด้วยคับ ของเล่นเยอะจัดอิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
RGNE-200-kaijung
เกียร์ 6

โพสต์โดย RGE-034-kor2012 » 05 ต.ค. 2013, 08:11

เจ๋งอ่ะ 19 ต.ค.นี้ ขอชมหน่อย แล้วเจอกันครับ ;) ;) ;)
RGE-034-kor2012
ผู้ประสานงานสังสรรค์

โพสต์โดย RGC-1346-Taro » 05 ต.ค. 2013, 10:06

เยี่ยมไปเลยครับ ไว้ได้รถจะมาปรึกษาเรื่องไฟตัดหมอกนะครับ ผมออก ตจว.บ่อย บ่อยครั้งทีมองไม่เห็นเส้นนำทาง
สุขใดจะเท่าเมื่อได้ลั่น Shutter

รูปภาพ
RGC-1346-Taro
เกียร์ 5

โพสต์โดย RGC-215-conan » 05 ต.ค. 2013, 10:26

จัดเต็มจริงๆ อิจฉาเลยอ่ะ.....เครียด..!!!!!!!!!!!!! yenta4-emoticon-0004 (1) yenta4-emoticon-0004 (1) yenta4-emoticon-0004 (1)
รูปภาพ
RGC-215-conan
เหรัญญิก

โพสต์โดย RGC-139-blackeyes » 05 ต.ค. 2013, 17:17

ซูด ...ยอดเลย :D
RGC-139-blackeyes
เกียร์ 6

โพสต์โดย RGC-266-compass » 05 ต.ค. 2013, 21:22

โห้....สุดยอดอ่ะครับพี่ผมชอบไฟมากๆเลยครับช่วยไกด์ให้ได้ไหมครับว่าชื่อทางการค้าเรียกว่าอะไรเวลาไปหาซื้อจะได้ไม่ทำให้พ่อค้า งง และรำคาญอ่ะครับ ที่ๆจะซื้อ ราคาอันนี้ใครๆก็อยากรู้ :mrgreen:

ขอบพระคุณมากๆครับกับการรีวิวที่เจ๋งเป้งมากๆครับ :D
อย่าบอกว่าทำไม่ได้ ถ้ายังไม่ได้ลองทำ

รูปภาพ
RGC-266-compass
หัวฉีด

โพสต์โดย RGW-116-Octopus » 06 ต.ค. 2013, 03:42

รถสวยมากเห็นแววดุนิดๆแล้ว
ถูกใจไฟหรี่กับไฟตัดหมอกสว่างดีจังครับ

ปล.ภาพแรกๆยังเห็น ศ 5145
มาตอนท้ายกลายเป็น ธ 5227 ไปซะแล้ว
เลยไม่รู้จะตามเลขไหนดีคร้าาาาาบอิอิ...
RGW-116-Octopus
ผู้ประสานงานกิจกรรม

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 06 ต.ค. 2013, 08:43

RGNE-458-translek เขียน:หล่อ สมการรอคอยครับ
yenta4-emoticon-0002 yenta4-emoticon-0002 yenta4-emoticon-0002
ขอบคุณที่ชมนะคร้าบ ถือว่าชมคนขับหล่อ อิอิ

RGN-075-Sattha เขียน:สุดยอดครับท่าน
ใจรัก
ใจถึง
แต่งแนวโหดแบบแอดมินไปเลยครับ จะได้เข้าก๊วนไปเลย
ลุยไหนลุยนั่น

ขอให้ใช้รถปลอดภัยและมีความสุขกับการใช้รถครับ

ขอบคุณครับ ผมแต่เพราะใจสั่งมาครับ. โหดแบบพี่ป้อม ขอเก็บตั้งสักสองแสนนะครับ55ตอนนี้แต่งเล็กๆน้อยๆไปก่อน

RGNE-200-kaijung เขียน:ยินดีด้วยคับ ของเล่นเยอะจัดอิอิอิ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอบคุณครับบบ. ผมมันพวกบ้าอุปกรณ์. อิอิ

RGE-034-kor2012 เขียน:เจ๋งอ่ะ 19 ต.ค.นี้ ขอชมหน่อย แล้วเจอกันครับ ;) ;) ;)

ครับพี่กอ ไม่พลาดแน่นอนครับบบ

RGC-1346-Taro เขียน:เยี่ยมไปเลยครับ ไว้ได้รถจะมาปรึกษาเรื่องไฟตัดหมอกนะครับ ผมออก ตจว.บ่อย บ่อยครั้งทีมองไม่เห็นเส้นนำทาง

ยินดีให้คำปรึกษาและช่วยหาอุปกรณเลยคร้าบบบบ เอาใจช่วยให้ได้รถไวๆนะครับบบ

RGC-215-conan เขียน:จัดเต็มจริงๆ อิจฉาเลยอ่ะ.....เครียด..!!!!!!!!!!!!! yenta4-emoticon-0004 (1) yenta4-emoticon-0004 (1) yenta4-emoticon-0004 (1)

อย่าเพิ่งเครียดครับพี่. รอชมแสงก่อนแล้วค่อยเครียดคร้าบบ

RGC-139-blackeyes เขียน:ซูด ...ยอดเลย :D

ขอบคุณครับ

RGC-266-compass เขียน:โห้....สุดยอดอ่ะครับพี่ผมชอบไฟมากๆเลยครับช่วยไกด์ให้ได้ไหมครับว่าชื่อทางการค้าเรียกว่าอะไรเวลาไปหาซื้อจะได้ไม่ทำให้พ่อค้า งง และรำคาญอ่ะครับ ที่ๆจะซื้อ ราคาอันนี้ใครๆก็อยากรู้ :mrgreen:

ขอบพระคุณมากๆครับกับการรีวิวที่เจ๋งเป้งมากๆครับ :D

ช๊อคเลย มาเรียกผมพี่ได้ยังไงคร้าบ ผมอายุ23เองครับ 555 ส่วนพวกไฟต่างๆ ยินดีให้คำปรึกษา และจัดหาของแรงๆนะครับ

RGW-116-Octopus เขียน:รถสวยมากเห็นแววดุนิดๆแล้ว
ถูกใจไฟหรี่กับไฟตัดหมอกสว่างดีจังครับ

ปล.ภาพแรกๆยังเห็น ศ 5145
มาตอนท้ายกลายเป็น ธ 5227 ไปซะแล้ว
เลยไม่รู้จะตามเลขไหนดีคร้าาาาาบอิอิ...

ถูกใจไฟผม มาเจอกันห้ามแงะออกไปนะครับ 555 เร็วๆนี้มีอะไรที่สว่างกว่านี้อีกครับ กำลังเตรียมตัวติด
ปล.พี่ช่างสังเกตุจัง ป้ายแรกป้ายปลอม โชว์รูมแอบใส่มา ผมรู้ที่หลังเลยโวยวายเอาไปเปลี่ยนครับ
"โดยส่วนมาก รถมักจะเลือกคน" มิตรสหายท่านหนึ่งไม่ได้กล่าว... และเรนเจอร์ก็เลือกผม
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-242-T6AAA » 06 ต.ค. 2013, 21:23

ยินดีด้วยครับ
คลับเรามีเซียนdiyเพิ่มอีกคนแล้ว
ตราบเท่าที่ล้อหมุนมิตรภาพย่อมไม่เปลี่ยนแปลง
รูปภาพ
RGC-242-T6AAA
เกียร์ 6

โพสต์โดย RGC-5731-lukmoo_1 » 06 ต.ค. 2013, 21:30

โหห อยากทำเองได้แบบนี้บ้าง ชอบชุดไฟ ของพี่มากเลยครับ ทั้งหน้าหลัง และ ภายใน
ลูกหมู Ranger
RGC-5731-lukmoo_1
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-1150-breeze » 06 ต.ค. 2013, 21:46

ไฟตัดหมอก แรงดีจัง อยากจะได้มาใส่ มังจัง
>>>>>>>>>>>>>>>>>> S u m m e r B r e e z e <<<<<<<<<<<<<<<<<<
RGC-1150-breeze
เกียร์ 4

โพสต์โดย RGC-312-a_dang » 07 ต.ค. 2013, 08:38

เท่ห์มากเลยครับ สนใจอยากรู้รายละเอียด ไฟถอยกับไฟตัดหมอกมากเลยครับ :D
รูปภาพ
ฟอร์ดของแท้ต้องสนิมแดกกก
ผู้ครอบครอง TrueRed แห่งสมุทรสาคร
RGC-312-a_dang
เกียร์ 5

โพสต์โดย RGNE-1490-NICKA » 07 ต.ค. 2013, 11:59

RGC-312-a_dang เขียน:เท่ห์มากเลยครับ สนใจอยากรู้รายละเอียด ไฟถอยกับไฟตัดหมอกมากเลยครับ :D

อันนี้ชอบด้วยคับ ขายให้หน่อยตะได้มะ ราคาเท่าไหร่คับไฟถอยเนี้ยสว่างเวอร์อะ
FORD RANGER UDONTANI
RGNE-1490-NICKA
เกียร์ 2

โพสต์โดย RGC-705-pongnak » 07 ต.ค. 2013, 12:26

ยินดีต้อนรับครับ พี่เอรับไปเป็นช่าง DIY ประจำคลับด้วยนะครับ....
รูปภาพ
RGC-705-pongnak
เกียร์ 6

โพสต์โดย giealmighty » 07 ต.ค. 2013, 14:33

ถูกใจทุกไฟเลย ล็อคดป้าทำมั่งละ ชี้เป้าหาของหน่อยครับ จะได้ไปส่อยมาทำเหมือน
giealmighty
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 08 ต.ค. 2013, 01:01

RGC-242-T6AAA เขียน:ยินดีด้วยครับ
คลับเรามีเซียนdiyเพิ่มอีกคนแล้ว

ขอบคุณครับพี่ ผมไม่ถึงกับเซียนหร่อกครับ แค่ซนชอบลองโน่น ลองนี่ไปเรื่อย

RGC-5731-lukmoo_1 เขียน:โหห อยากทำเองได้แบบนี้บ้าง ชอบชุดไฟ ของพี่มากเลยครับ ทั้งหน้าหลัง และ ภายใน

ขอบคุณที่ชื่นชอบนะครับ อย่าเรียกผมพี่เลย ผมเขิล เพิ่งจะ 23 เองครับ มีอะไรให้ช่วยเหลือ จะเปลี่ยนไฟจุดไหน ยินดีให้คำปรึกษาครับ

RGC-1150-breeze เขียน:ไฟตัดหมอก แรงดีจัง อยากจะได้มาใส่ มังจัง

ชุดนี้ สว่าง ใช้งานได้จริงครับ ขนาดฟิล์มบานหน้าผมหนา 60ปรอท ยังโอเคเลย ถ้าฟิล์มใสๆหน่อยนี่ฟินเลยครับ

RGC-312-a_dang เขียน:เท่ห์มากเลยครับ สนใจอยากรู้รายละเอียด ไฟถอยกับไฟตัดหมอกมากเลยครับ :D

ขอบคุณมากๆครับที่ชื่นชอบ เรื่องของรบกวนทักมาPM นะครับ ขอบคุณครับ

RGNE-1490-NICKA เขียน:

อันนี้ชอบด้วยคับ ขายให้หน่อยตะได้มะ ราคาเท่าไหร่คับไฟถอยเนี้ยสว่างเวอร์อะ

ขอบคุณที่สนใจนะครับ รบกวนพี่ PM มานะครับผม

RGC-705-pongnak เขียน:ยินดีต้อนรับครับ พี่เอรับไปเป็นช่าง DIY ประจำคลับด้วยนะครับ....

ขอบคุณครับผม ขอเป็นแค่เด็กฝึกงานก่อนได้มั้ยครับแฮ่ๆๆ

giealmighty เขียน:ถูกใจทุกไฟเลย ล็อคดป้าทำมั่งละ ชี้เป้าหาของหน่อยครับ จะได้ไปส่อยมาทำเหมือน

ขอบคุณที่ชื่นชอบนะครับ เรื่องของรบกวรทักPM นะครับ ขอบคุณครับ

ปลื้มใจจัง ที่มีพี่ๆสนใจแนว สว่างๆแบบผมหลายท่านเลย..อย่าลืมนะครับ มีของแรงใช้ให้ถูกที่ถูกเวลา สบายใจทุกฝ่ายครับ
เพราะหลายท่านที่ไม่เข้าใจ เห็นผมชอบแต่งไฟรถก็จะหาว่า แยงตาบ้างล่ะ สว่างเกินบ้างหละ
แต่ผม ใช้ในที่ที่ ต้องใช้ ดีกว่าขับแบบไม่ปลอดภัยครับ ขอบคุณนะครับบบ
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-454-Batistuta » 08 ต.ค. 2013, 19:26

สว่างมาก เอาไว้ส่องกบ เปล่าครับบ
" ไปทุกที่ ที่ไม่มีถนน "
RGC-454-Batistuta
เกียร์ 3

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 08 ต.ค. 2013, 23:51

RGC-454-Batistuta เขียน:สว่างมาก เอาไว้ส่องกบ เปล่าครับบ

กบ มันตัวเล็กๆ ส่องลำบาก ส่องโค ดีกว่าครับ ส่องง่ายยย
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-007-Pommm » 09 ต.ค. 2013, 00:16

E27BYU เขียน:
RGC-454-Batistuta เขียน:สว่างมาก เอาไว้ส่องกบ เปล่าครับบ

กบ มันตัวเล็กๆ ส่องลำบาก ส่องโค ดีกว่าครับ ส่องง่ายยย

ออกแนวสายแข็งนะเนี่ย
มามะ มาร่วมอุดมการณ์กันหน่อย
Its Ranger's way, you wouldn't understand.

รูปภาพ
RGC-007-Pommm
Site Admin

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 09 ต.ค. 2013, 20:41

RGC-007-Pommm เขียน:
E27BYU เขียน:

ออกแนวสายแข็งนะเนี่ย
มามะ มาร่วมอุดมการณ์กันหน่อย

ขอบคุณครับศิษย์พี่ ผมชอบแนวๆ สายเดี่ยว หรือไม่ก็ ไร้สาย Nobra ครับ อิอิอิ
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-1544-bunyawat » 09 ต.ค. 2013, 20:41

แหล่มจุงเบยชอบทุกการออกแบบเรื่องไฟจังเลยครับ...มนุษย์ไฟเรนเจอร์แปลงร่างมาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เสือโหยและเสือหิว vs ยักษ์ดำ...โดย สมน้อยครับ
120912/121212/ข-0012/1กณ9945-กทม
RGC-1544-bunyawat
เกียร์ 6

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 09 ต.ค. 2013, 22:03

RGC-1544-bunyawat เขียน:แหล่มจุงเบยชอบทุกการออกแบบเรื่องไฟจังเลยครับ...มนุษย์ไฟเรนเจอร์แปลงร่างมาแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณครับพี่ ผมยังแปรงร่างไม่ได้ครับ อาวุธลับยังไม่ครบบบ
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGE-123-Auddy » 09 ต.ค. 2013, 23:08

สวดยอด...มีไม่กี่โพสจริงๆ...ที่อ่านเพลินแบบนี้... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
RGE-123-Auddy
ผู้ดูแลบอร์ด

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 10 ต.ค. 2013, 02:54

RGE-123-Auddy เขียน:สวดยอด...มีไม่กี่โพสจริงๆ...ที่อ่านเพลินแบบนี้... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ขอบคุณมากครับพี่ อย่าลืมชมวันศุกร์นี้...มีภาค2ครับ ใบ้ๆว่า ติดไฟเพิ่ม มีเคลือบแก้ว หน่ะครับบ
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย Non1234 » 17 ต.ค. 2013, 22:23

อยากทราบรายระเอียดแหล่งซื้อไฟถอยกับตัดหมอกครับ
Non1234
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-973-tum6620 » 18 ต.ค. 2013, 11:15

E27BYU เขียน:รูปภาพ
หลายๆท่านอาจจะงง สำหรับหัวข้อ "แนะนำตัวครั้งแรก แต่เรนเจอร์ คันที่สอง"
ผมชื่อ ท๊อป เป็นคนแปดริ้วโดยกำเนิด เพิ่งเรียนจบมาจากบางมดได้สองปี วันนี้เป็นโอกาศอันดีที่จะมาแนะนำตัวกัน
ย้อนไปเมื่อปีที่แล้ว เมื่อตอนกระแสรถคันแรกแรง ผมได้จอง XLT a/t สีขาวไว้1คัน ระหว่างที่รอรถอย่างไม่มีกำหนดก็ได้เกิดอาการถอดใจ
ประกอบกับ ตริตองดูแล้วว่า ถ้าดาวน์มาตอนนี้ แทนที่จะได้ ของรัก อาจจะได้ภาระก้อนโตมาทดแทน จึงจะทำการถอนจองแต่ก็เสียดาย
เลยผลักภาระนั้นไปให้คุณแม่แทน หลังจากจองผ่านไป5เดือน ก็ได้รับมอบรถแรนเจอร์คันแรก แต่เป็นรถสำหรับคุณแม่ผมใช้งาน
ผมก็เอามาขับบ้าง เพื่อสนอง ความอยากที่มีอยู่มากล้น แต่ความอยากได้นั้นก็ยังคงอยู่ ผมก็พยายาม เก็บอาการไว้....จนกระทั้ง ชุดเกียร์ CVT 7Speed
ที่อยู่ในรถHonda Jazz คู่ใจของผมได้ด่วนลาโลกนี้ไป

..เสียงเรียกร้องในใจมันตะโกนออกมาว่า "เรนเจอร์ ดำ ขับสี่ เกียร์ธรรมดา" ถ้าไม่ได้แบบนี้....ไม่เอา พลันก็เลื่อนๆโทรศัพท์หาเบอร์โทรเซลล์คนเดิมที่ออกคันคุณแม่ ที่เป็นศูนย์ที่อยู่ใกล้บ้าน
เซลล์ไม่ค่อยสนใจการขายเท่าไร บอกว่ารถไม่มี..ผมเลยแจ้งไปว่า ถ้ามีความคืบหน้าแล้วส่งข่าวให้ผม ด่วนๆๆๆ
เวลาล่วงเลยผ่านไปประมาณ ครึ่งชั่วโมง ไม่มีการตอบกลับของเซลล์คนแรก...อยู่ๆก็คิดออกว่า "โทรหาเจ้พีชดีกว่า" เพราะ คราวที่รอคันสีขาว พี่ๆในคลับก็ได้แนะนำให้ไปฝากเบอร์ไว้กับเจ้พีช
ในคราที่แล้ว เจ้พีชช่วยหารถให้ผมตลอด.ๆๆๆ ส่วนใหญ่นั้นเป็น ไวด์แทรก เลยไม่ได้รับรถจากเจ้พีชมา ว่าแล้วก็ยกสายต่อสายไปหาเจ้พีช..

หลังจากที่เจะพี่รับสายก็บอก รายละเอียดไปว่าอยากได้อะไร เจ้บอก 4*4 ไม่แน่ใจนะว่าจะมีของมาบ้างมั้ย ผมก็โอเคร นาน6เดือนกรูรอมาแล้ว
หลังจากที่วางสายเจ้พีชไป ไม่ถึงนาที เจ็ก็โทรกลับมา....น้องท๊อป ได้รถแล้ว พร้อมออก เลยรถรอที่ศูนย์แล้ว

ผมอึ้ง........................................... นี่หรือเรนเจ้อร์ที่เค้าว่ากันว่ารอนาน คันแรกรอจนเบื่อ บทจะได้ โทรคุยกัน 1 นาทีได้เนี่ยนะ
แทบจะกรีสแต๋วแตกกันเลยที่เดียว ว่าแล้วก็ขอบคุณเจ้พีชและรอเซลล์รูปงามจากศูนย์ที่1 โทรมา

แล้วเซลล์คนแรกก็โทรมายื่นข้อเสนอ บลาๆๆ ผมก็คิดในใจ ของแถมไม่ค่อยสน มีรถก็พอละ ผมรับเรื่องไว้พิจารณา

ไม่นาน เจ้พีชโทรมาแจ้งว่า ลองคุยกับเซลล์ที่สองด้วยเดี๋ยวจะโทรไป ศูนย์นี้มีรถเลยเหมือนกัน 2คัน

คุณพระ...มีเจ้าสาวรอผม สามคน เลือกไม่ถูกเลยยยย ศูนย์หลัง มีส่วนลดเงินสด 5000 บาทซะด้วย

เลยตัดสินใจว่าจะไปจอง ศูนย์ที่สอง ระหว่างไปศูนย์นี้เพื่อจอง เซลล์เจ้าแรกโทรมา ถามว่าสนใจมั้ย
ผมเลยเล่าตามจริงว่า ล่าสุดผมได้ส่วนลดอะไรบ้าง

แล้วเรื่องที่ไม่คาดฝันก็เกิด ศูนย์แรกบอกว่า เอางี้นะคะ ให้ส่วนลดเงินสด 15000 ของแถม ฟิลม์3เอ็ม ผ้ายาง กรอบป้าย น้ำมัน500 แม็กลายเน่อ ล๊อคยางอะไหล่
(โอ้วแม่จาว ตอนคันแรก ได้ผ้ายาง ฟิล์มกากๆ น้ำมัน 1000 นึง) ผมกำลังไข้วเขว แต่ก็เลือกที่จะต่อรองกับศูนย์ที่สองเพื่อข้อเสนอเดียวกัน เพราะศูนย์ที่สองอยู่ใกล้บ้านมากกว่า

แล้วผมก็ได้ส่วนลดของแถมตามที่ขอไป

เอาละเข้าเรื่อง ...มาชมภาพกันดีกว่า ว่าหลังจากวันที่ผมออกรถ (27-09-2013) ผ่านไป1สัปดาห์ เกิดอะไรขึ้นกับ เจ้า แบล๊คไจแอ้นท์... กันบ้าง

ภาพวันไปตรวจสอบรถตามเช็กลิสต์ครับ
รูปภาพ

ปกติเป็นคนไม่ชอบสีแดงนะครับ...แต่มาเห็นแดง ฟอร์ดแล้ว...หลงรัก..... แต่เกิดวันจันทร์..ที่บ้านเค้าห้ามม
รูปภาพ

วันออกรถ จอดป๊ะกันกับรถคุณแม่ซะเลย
รูปภาพ

กลับมาบ้านละครับ ถ่ายหน้าตามเดิมๆไว้หน่อย
รูปภาพ

ของที่มีติดรถตลอด ตั้งแต่ขับ ซันนี่ แจ๊ส สายพ่วงแบ๊ตใช้บ่อยสุดเพราะชอบลืมปิดไฟหน้าา อิอิ
รูปภาพ

เอามายัดๆไว้หลุมนี้
รูปภาพ

คันไม้คันมือ เป็นโรคชอบความสว่างครับ เลยหยิบๆจับๆ หลอดที่มี จับยัดเข้าไปซะ ดวงนี้เป็นไฟถอย แบบชิพ สว่างมาก
รูปภาพ

อยู่ในโคมแล้วเป็นแบบนี้ครับ ...ที่ตั้งใจไว้คือจะเปลี่ยนหลอดไส้ออกให้หมดทุกจุดในรถ แทนด้วย LED
รูปภาพ

อันนี้โคมไฟส่องแผนที่...จัดหนักๆ คับทุกรู
รูปภาพ

ด้านหน้ากับไฟหรี่....ที่ไม่หรี่...จำไม่ผิด มี68เซลล์ในหนึ่งหลอด
รูปภาพ

เปิดตอนมืด เป็นแบบนี้ครับ...เวลาลากสาวๆขึ้นรถมาจะได้ ตรวจสอบหน้าตาได้ครบถ้วนก่อนที่จะ!@$#^%&*( อิอิ
รูปภาพ

ตอนหลังครับ
รูปภาพ

เปลียนไฟเพดานได้ของแถมเป็นไฟส่องพื้น.. แหม่..คุ้มไปมั้ย 55
รูปภาพ

ไฟถอยครับ.แสงที่ได้ประมาณนี้
รูปภาพ

พอได้มั้ยครับ
รูปภาพ

ของเล่นนิดหน่อยที่คอนโซล ถอดออกมาจากรถเก่า
รูปภาพ

มาถึงหัวใจหลักครับ ...กุญแจรถอิอิ ติดชื่อเสียงเรียงนาม บนแถบสะท้อนแสง พร้อมหาพวกกุญแจเทห์ๆสักอัน
รูปภาพ

ผ่านไปห้าวัน ไมล์ก็ไป 999
รูปภาพ

ที่บ้านเห็นช๊อทนี้ อึ้งกันไปครับ..ว่า เอิ่ม...รถเพิ่งออกมา รื้อแล้วหร่อ..... แต่อย่าไปเครียดครับ ซื้อมาใช้
รูปภาพ

เริ่มด้วยพ่นดำด้านแบบลอกได้
รูปภาพ

ไฟตัดหมอก LED+ไฟวงแหวน LED สีขาว เจิดจ้า ลงบล๊อคได้พอดีไม่ต้องแปลง ใช้น๊อทเดิม ไม่ต้องตัดต่อสาย อ้อ มีต่อนิดนึงคือต่อวงแหวนให้ เป็น DRL
รูปภาพ

ชมแสงกันครับ..เอิ่ม มันสว่างเกินไปนะ 555 โชคดีที่นิสัยผมไม่เปิดตัดหมอกพร่ำเพื่อ เปิดตอน มองเส้นถนนม่ายเจอ กับตอน โชว์รถเท่านั้นน
รูปภาพ

แสงเป็นลำและโฟกัสชัดเจนดีเพราะว่า มีเลนส์รวมแสงครับ
รูปภาพ

ไหนๆมาลองซอยหน้าบ้านซิ
รูปภาพ

เดินกลับมามองย้อยแสง....ไอ้หยา
รูปภาพ

เอากระจังดำมารวมร่างซิ...หล่อมั้ยครับ
รูปภาพ

ซนอีกละ...หาที่ติดเสาวิทยุครับ
รูปภาพ

อาบน้ำให้ลูกชายซะหน่อย ผมเป็นคนชอบล้างเองเพราะ ลงทุนไปกับปั๊มเอย โฟมแลนซ์เอย น้ำยาเอย ลงไปพอควร เลยต้องใช้ให้คุ้มครับ
รูปภาพ

ลองเอาวิทยุเครื่องเก่าๆมาบัดฝุ่นหาที่ลงซิ ในภาพเครื่องบน Yeasu FTM350 DualBand 144/430 +ฟังก์ชั่นติดตามรถผ่าน GPS
เครื่องล่าง MsMashal M1 144/245 ดำแดง ในเครื่องเดียวกัน โยทั้งสองเครื่อง แยกหน้ากากเอาเฉพาะหน้ามาวางที่คอนโซล เอาเครื่องไปหลบไว้หลังเบาะตอนท้ายได้ ปล.ผมCall Sign E27BYU ครับ
รูปภาพ

เมื่อเย็นนี้ผ่านร้านแต่งรถ มีคนทำของหล่นใส่หัวลูกชายผมครับ จ่ายค่ารักษาไป 5500 บาท ขนาด เมตร*เมตรครับ
รูปภาพ

ช่วงหัวคำ วันที่7 ของการออกรถ เลยจอดแวะหากำแพงขาวๆ เทสไฟซะหน่อย
รูปภาพ

ลำแสงก็ประมาณนี้ครับ
รูปภาพ

นอกเหนือจากที่โพสรูปก็มีพรมดำของแดงไวด์แทรกนะครับ ที่ใส่เพิ่มไป แอบเห็นในภาพแรกๆไม่ได้ถ่ายเต็มๆมา

สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่สละเวลาแวะเข้ามาชม และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ อยากรู้จักพี่ๆทุกท่านเลย
ที่เห็นผมมีเวลาทำรถเยอะเพราะว่า อยู่บ้านตลอดครับ มันฟุ้งซ่าน..เลยหาอะไรทำ ด้วยความที่ชอบเล่นกับไฟอยู่แล้วเลยไม่รีรอที่จะเปลี่ยน เพื่อแสงที่สว่างกว่าครับ

โปจเจ๊คหน้าจะเป็นอะไร ต้องตามชมนะครับ รับรอง..สว่างได้อีกกกก ขอบคุณครับ ท๊อป/E27BYU

ผมเพิ่งไปติดไฟมา ไม่ค่อยประทับใจเลยครับ อยากรบกวนพี่แนะนำหน่อยครับ
RGC-973-tum6620
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย RGC-1964-E27BYU » 22 ต.ค. 2013, 00:57

Non1234 เขียน:อยากทราบรายระเอียดแหล่งซื้อไฟถอยกับตัดหมอกครับ

ผมตอบในพีเอ็มให้พี่แล้วใช่รึเปล่าเอ่ยย ไม่มันใจ

RGC-973-tum6620 เขียน:ผมเพิ่งไปติดไฟมา ไม่ค่อยประทับใจเลยครับ อยากรบกวนพี่แนะนำหน่อยครับ

อย่าเรียกผมพี่เลยคร้าบ ผมเพิ่ง 23 เอง
ยินดีให้คำปรึกษาเลยครับ ถ้าเรื่องร้อนใจเร่งด่วนก็โทรมาได้ครับ 089-0988หนึ่ง88 ยินดีเลยครับ
หรือถ้าสะดวกทาง ข้อความก็ยินดีครับ
เกียร์ว่าง

โพสต์โดย Non1234 » 22 ต.ค. 2013, 13:50

ลองเช็คแล้วยังไม่มีข้อความมาเลยครับ รบกวนส่งอีกครั้งนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า :P
Non1234
เกียร์ว่าง

ย้อนกลับไปยัง Member Car Gallery